Habari

Rais Magufuli Aongoza Waombolezaji Kumuaga Balozi Kijazi, Awataka Watu Wasitishwe na Corona

"Magonjwa yapo na yataendelea kuwepo Magonjwa ya vifua ya kupumua na kadhalika yatakuwepo"

Rais Dkt John Magufuli amewaongoza viongozi mbalimbali na wananchi kuaga mwili wa Katibu Mkuu Kiongozi balozi John Kijazi

 

Shughuli za ibada na kuaga mwili huo zimefanyika kwenye ukumbi wa Karimjee jijini Dar es Salaam na kuhudhuriwa na viongozi mbalimbali akiwemo rais mstaafu Jakaya Kikwete, Waziri Mkuu pamoja na Makamu wa Rais.

 

Akizungumza kwenye shughuli hiyo, Rais Magufuli amesema marehemu Balozi Kijazi alikuwa mchapakazi aliyeipenda kwa dhati nchi yake na alikuwa anaheshimu kila mtu bila kujali umri au cheo chake.

 

Katika hatua nyingine, Rais Magufuli amewataka Watanzania wasitishike na ugonjwa wa corona na badala yake waendelee kuchukua tahadhari na kumwomba Mungu.

 

"Magonjwa yapo na yataendelea kuwepo Magonjwa ya vifua ya kupumua na kadhalika yatakuwepo hayakuanzia hapa zipo nchi zimepoteza watu wake wengi sisi Tanzania Mungu ametusaidia sana katika kipindi cha mwaka uliopita," amesema Magufuli.

 

Amesema ugonjwa wa corona unaweza kuepukika kwa kuchukua tahadhari na kumwomba Mungu na kuwaomba viongozi wa dini zote kuandaa maombi kwa ajili ya janga hilo na kusisitiza kuwa nchi ya Tanzania haita chukua hatua za kuwafungia watu wake ndani yaani Lockdown kwasababu ya virusi hivyo.

 

SOMA:

-      Mfahamu Marehemu Balozi Kijazi

 

Rais Magufuli ametumia fursa hiyo kukemea uenezaji wa taarifa za uongo kuhusu corona ikiwemo ile iliyodai kuwa waziri wa Fedha Dkt Philip Mpango amefariki dunia kwa maradhi ya corona.

 

“Leo nimetumiwa ujumbe na waziri wa fedha Dkt Mpango ambaye amelazwa Dodoma na ninaomba noisome hapa kwa faida ya wale waliokuwa wanatweet Amenitumia leo asubuhi, ameniambia ‘Mheshimiwa Rais, asante sana nimepata ujumbe wako kupitia kwa mke wangu, kwa neema ya Mungu naendelea vizuri, ninakula, ninafanya mazoezi ya kifua na kutembea. Hao wanaonizushia kifo kwenye mitandao niliwaombea msamaha kwa Yesu wakati wa sala ya jioni jana. Mheshimiwa Rais, Mungu akubariki na akupe neema na ujasiri zaidi, katika kuliongoza taifa letu katika wimbi hili. Naungana nawe na familia katika maombolezo ya kifo cha mpendwa wetu, Mhe. Katibu Mkuu Kiongozi, Balozi John Kijazi. Rest In Peace.

Waziri Mpango’

Ni huyo ambaye aliambiwa jana amekufa,” alisema Rais Magufuli.

 

Mazishi ya Balozi Kijazi ambaye amefariki usiku wa kuamkia jana katika hospitali ya Benjamin Mkapa mkoani Dodoma, yanatarajia kufanyika Februari 20 wilayani Korogwe mkoani Tanga.